Ang Qiyiguo Technology ay isang dalubhasang tagagawa ng EMI conductive springs resilient metal component na ginawa sa pamamagitan ng precision stamping o CNC machining. Ang mga bukal na ito ay bumubuo ng matatag na puwersa sa pakikipag-ugnay sa pamamagitan ng elastic deformation, na nagtatatag ng maaasahan, mababang-impedance na mga de-koryenteng koneksyon sa pagitan ng mga bahagi tulad ng mga shielding cavity at PCB ground plane, metal housing at chassis, o mga konektor at grounding surface, sa gayon ay tinitiyak ang integridad at pagpapatuloy ng EMI shielding system.
Sa modernong mga elektronikong aparato, ang pangunahing prinsipyo ng EMI shielding na disenyo ay ang paglikha ng isang kumpletong Faraday cage:
Ang mga bahagi tulad ng mga shielding can, conductive gasket, at grounding spring ay gumagana nang magkakasabay upang maglaman
electromagnetic interference sa loob ng cavity o ilihis ito sa ground plane.
Gayunpaman, ang praktikal na engineering ay madalas na nagpapakita ng mga hamon tulad ng mga puwang sa pagpupulong, pagtitipon ng pagpapaubaya, at ibabaw
mga iregularidad sa mga interface kung sa pagitan ng mga shielding cavity at PCB ground plane, metal housing at chassis,
o connector shell at ground point. Ang pagkabigong mapagkakatiwalaang tulay ang mga puwang na ito ay makabuluhang nakompromiso ang kalasag
pagiging epektibo at maaari pang humantong sa "shielding leakage."
Gumagamit ang EMI conductive spring ng elastic deformation upang magtatag ng isang matatag, mababang impedance na conductive path sa pagitan ng metal
mga ibabaw na nangangailangan ng de-koryenteng koneksyon, tinitiyak ang integridad at pagpapatuloy ng shielding system. Kung ikukumpara sa
tradisyonal na conductive foam o conductive rubber, ang EMI conductive spring ay nag-aalok ng mga bentahe tulad ng nakokontrol
lakas ng contact, superyor na tibay, mahusay na paglaban sa mataas na temperatura, at pagiging angkop para sa awtomatikong pagpupulong;
dahil dito, lalo silang pinagtibay sa mga sektor tulad ng automotive electronics, 5G na kagamitan sa komunikasyon,
at mga high-end na sistema ng kontrol sa industriya.
● 5G Communication Equipment: Base station RF module shield grounding, AAU (Active Antenna Unit) cavity grounding,
optical module EMI shielding grounding
● Pang-industriya na Kontrol at Kagamitang Medikal: Industrial motherboard-to-metal chassis grounding, medical imaging
equipment signal module shield grounding, panloob na EMI isolation para sa mga instrumentong katumpakan
● Consumer Electronics: Ang motherboard-to-metal C-cover grounding ng laptop, tablet shield grounding, high-end na router EMI
shielding grounding
Mga Katangian sa Pagpili ng Materyal at Proseso
Materyal na Solusyon
Marka ng Materyal
Mga Pangunahing Kalamangan
Mga Karaniwang Aplikasyon
Beryllium Copper
C17200 / C17300
Napakahusay na elasticity, mataas na electrical conductivity, mahabang paglaban sa pagkapagod (>100,000 compression
mga cycle)
Automotive ECU, 5G base station, high-end na kontrol sa industriya
Phosphor Bronze
C5191 / C5210
Magandang pagkalastiko, katamtamang gastos, mahusay na machinability
Kagamitang pangkontrol sa industriya, mga kagamitang pangkomunikasyon, mga elektronikong pangkonsumo
Nikel na Pilak
C7521 / C7701
Magandang paglaban sa kaagnasan, magandang kulay-pilak-puting hitsura
Mga kagamitang medikal, mga produktong elektronikong consumer
Hindi kinakalawang na asero
SUS301 / SUS304
Mataas na lakas, paglaban sa mataas na temperatura, paglaban sa kaagnasan
Mataas na temperatura na kapaligiran, panlabas na kagamitan
Automotive at militar na mga application na nangangailangan ng mataas na pagiging maaasahan
Mga Katangian ng Proseso
● Precision Stamping: Ginagawa ang EMI conductive spring gamit ang high-precision progressive die stamping para matiyak
pagkakapare-pareho ng istruktura at katatagan ng batch; ang katumpakan ng panlililak ay umabot sa ±0.02mm
● CNC Precision Machining: Ang CNC milling/turning ay ginagamit para sa kumplikado, hindi regular na mga istruktura ng spring upang matugunan ang mga partikular na
mga kinakailangan sa disenyo
● Surface Treatment: Sinusuportahan ang iba't ibang finish—gaya ng gold plating (Flash Gold/Hard Gold), silver plating, nickel
plating, at tin plating—pinili batay sa mga kinakailangan sa paglaban sa contact at mga kondisyon sa kapaligiran
● Heat Treatment: Ang mga materyal na Beryllium na tanso ay sumasailalim sa solusyon at mga paggamot sa pagtanda upang makamit ang pinakamainam na tigas at
pagkalastiko
Mga Teknikal na Kakayahang at Pangunahing Parameter
● Contact Resistance: ≤20mΩ (≤5mΩ maachievable gamit ang gold/silver plating)
● Contact Force Range: 0.3N – 5N (nako-customize batay sa istraktura ng tagsibol at paglalakbay)
● Saklaw ng Paglalakbay: 0.3mm – 5.0mm
● Kapal ng Materyal: 0.1mm – 0.5mm
● Katumpakan ng Stamping: ±0.02mm
● Fatigue Life: ≥50,000 compression cycle (≥100,000 cycle para sa beryllium copper)
● Operating Temperature Range: -40°C ~ +125°C (hanggang +300°C para sa hindi kinakalawang na asero)
● Kontribusyon sa pagiging epektibo ng Shielding: Kapag ginamit kasama ng isang shielding cover, magagawa ang pagiging epektibo ng shielding sa antas ng system
umabot sa 60 dB–100 dB (depende sa dalas at disenyo ng system).
● Mga paraan ng paghihinang: Sinusuportahan ang SMT reflow soldering, wave soldering, at manual soldering.
Quality Control at Suporta sa Sertipikasyon
Ang Qiyiguo Technology ay mayroong parehong ISO 9001 at IATF 16949 certifications at nagtataglay ng komprehensibong pamamahala ng kalidad
mga kakayahan upang maghatid ng pandaigdigang Tier 1 at OEM na mga customer.
● APQP/PPAP: Sinusuportahan ang full-level na pagsusumite ng dokumentasyon ng PPAP, sumasaklaw sa mga rekord ng disenyo, mga flow chart ng proseso,
DFMEA/PFMEA, control plan, MSA study reports, dimensional na ulat, material certificate, paunang proseso
pag-aaral ng kakayahan, atbp.
● SPC: Nagpapatupad ng Statistical Process Control para sa mga kritikal na proseso (stamping, heat treatment, plating) upang matiyak
Cpk ≥ 1.33.
● FMEA: Sistematikong ipinapatupad ang DFMEA at PFMEA sa yugto ng pagbuo ng produkto upang maiwasan ang mga potensyal na pagkabigo
sa pinagmulan ng disenyo.
● Mga Kakayahan sa Pag-inspeksyon: Nilagyan ng precision inspection equipment gaya ng mga optical projector, CMM, contact
resistance tester, spring force tester, hardness tester, salt spray chamber, atbp.
● Pagsunod sa Produkto: Sinusuportahan ang pagsunod sa RoHS at REACH; ang mga materyal na sertipikasyon at mga ulat ng pagsubok ng ikatlong partido ay
magagamit.
● Traceability: Ang mga kumpletong record ng produksyon at inspeksyon ay itinatag para sa bawat batch ng EMI conductive spring,
tinitiyak ang ganap na traceability mula sa mga hilaw na materyales hanggang sa mga natapos na produkto.
Mga Serbisyo sa Pag-customize at Mga Modelo ng Kooperasyon
Nagbibigay kami ng end-to-end na mga serbisyo sa pagpapasadya, mula sa pagsusuri sa disenyo hanggang sa paghahatid ng mass production:
● Suporta sa Disenyo: Ang mga customer ay maaaring magbigay ng mga guhit o mga kinakailangan sa paggana (puwersa sa pakikipag-ugnayan, paglalakbay, pakikipag-ugnayan
paglaban, atbp.); kinukumpleto ng aming engineering team ang mga pagtatasa ng DFM sa loob ng 48 oras, na sumasaklaw sa istraktura ng tagsibol
pag-optimize, payo sa pagpili ng materyal, mga rekomendasyon sa paggamot sa ibabaw, pagsusuri sa pagpapahintulot sa pagpupulong, atbp.
● Rapid Prototyping: Ang mga lead time ng prototyping ay 3–5 araw ng trabaho para sa mga simpleng istruktura at 5–7 araw ng trabaho para sa
kumplikadong mga istraktura; sumusuporta sa small-batch validation.
● Mass Production Delivery: Sinusuportahan ang iba't ibang opsyon sa packaging—tape-and-reel (tugma sa mga automated na linya ng SMT),
bulk, at tube packaging—upang matugunan ang iba't ibang kinakailangan sa pagpupulong ng customer.
● Mga Modelo ng Paghahatid: Sinusuportahan ang paghahatid ng VMI (Vendor Managed Inventory) at JIT (Just-In-Time) para iayon sa customer
mga pangangailangan sa pagmamanupaktura.
● Minimum Order Quantity (MOQ): Flexible na negosasyon; sumusuporta sa isang maayos na paglipat mula sa prototype validation hanggang
mataas na dami ng mass production.
FAQ
Q1: Ano ang pagkakaiba sa pagitan ng EMI conductive spring at tradisyonal na conductive foam?
A1: Ang EMI conductive spring ay nag-aalok ng mas mataas na paglaban sa temperatura (-40°C hanggang +125°C kumpara sa limitadong saklaw ng foam), mas mahaba
nakakapagod na buhay (≥50,000 cycle), at walang aging-induced collapse. Pinapanatili nila ang matatag na puwersa ng pakikipag-ugnay sa paglipas ng panahon, samantalang
ang foam ay may posibilidad na mawalan ng elasticity at bumababa sa ilalim ng compression o thermal cycling.
Q2: Paano ko pipiliin ang tamang materyal?
A2: Ang pagpili ay depende sa iyong operating environment. Ang Beryllium copper (C17200) ay nag-aalok ng pinakamahusay na pagkalastiko at pagkapagod
buhay para sa automotive/5G application. Binabalanse ng Phosphor bronze (C5191) ang pagganap at gastos para sa pang-industriyang paggamit.
Inirerekomenda ang hindi kinakalawang na asero (SUS301) para sa mga kapaligirang may mataas na temperatura hanggang sa +300°C. Ang aming koponan sa engineering
nagbibigay ng libreng materyal na konsultasyon batay sa iyong mga partikular na pangangailangan.
Q3: Ano ang karaniwang lead time para sa custom na prototyping?
A3: Para sa mga drawing na ibinigay ng customer, ang aming DFM assessment ay nakumpleto sa loob ng 48 oras. Ang prototype na lead time ay 3–5
araw ng trabaho para sa mga simpleng istruktura at 5–7 araw ng trabaho para sa mga kumplikadong disenyo. Maliit na batch validation sample ay din
suportado.
Q4: Maaari ba itong gamitin sa awtomatikong pagpupulong ng SMT?
A4: Oo. Sinusuportahan namin ang tape-and-reel packaging na tugma sa mga high-speed pick-and-place machine. Ang aming katumpakan
pinipigilan ng stamping (tolerance ±0.02mm) at matatag na flat-base na disenyo ang mga karaniwang isyu tulad ng hindi pagkakahanay ng bahagi o
"lumilipad" sa panahon ng paghihinang ng reflow.
Q5: Ano ang hanay ng contact resistance para sa EMI conductive spring ng Qiyiguo?
A5: Ang karaniwang paglaban sa contact ay ≤20mΩ. Sa ginto o pilak na kalupkop, maaari itong bawasan sa ≤5mΩ para sa mataas na dalas
o mga aplikasyon ng katumpakan. Nabe-verify ang lahat ng value gamit ang aming mga in-house na contact resistance tester.
Q6: Sinusuportahan ba ng Qiyiguo ang dokumentasyon ng PPAP para sa mga proyektong automotive?
A6: Oo. Hawak namin ang sertipikasyon ng IATF 16949 at sinusuportahan namin ang full-level na pagsusumite ng PPAP, kabilang ang mga rekord ng disenyo, proseso
flow chart, DFMEA/PFMEA, control plan, MSA studies, dimensional na ulat, material certificate, at initial
pag-aaral ng kakayahan sa proseso (Cpk ≥ 1.33).
Kung mayroon kang mga hinihingi sa pagpapasadya o maramihang plano sa pagbili para sa mga bahagi ng EMI shielding, precision na bahagi ng metal at mga produkto ng pogo pin, mangyaring ipadala ang iyong katanungan dito. Ang aming propesyonal na engineering at sales team ay magbibigay ng DFM evaluation, customized na disenyo ng solusyon at eksklusibong quotation sa loob ng 48 oras, na sumusuporta sa pangmatagalang kooperasyon ng OEM at ODM.
Gumagamit kami ng cookies para mag-alok sa iyo ng mas magandang karanasan sa pagba-browse, pag-aralan ang trapiko sa site at i-personalize ang content. Sa paggamit ng site na ito, sumasang-ayon ka sa aming paggamit ng cookies. Patakaran sa Privacy